Connect with us

Tech News

చైనా వెబ్సైట్లలో షాపింగ్ చేస్తున్నారా అయితే మీకు బ్యాడ్ న్యూస్ ..!

Published

on

చైనా వెబ్సైట్లలో షాపింగ్ చేస్తున్నారా అయితే మీకు బ్యాడ్ న్యూస్

చైనా వెబ్సైట్లలో షాపింగ్ చేస్తున్నారా అయితే మీకు బ్యాడ్ న్యూస్

అలీ ఎక్ష్ప్రెస్స్,  క్లబ్ ఫ్యాక్టరీ వంటి చైనీస్ ఇకామర్స్ వెబ్సైట్ లో షాపింగ్ చేస్తున్నారా ఐతే మీకో బ్యాడ్ న్యూస్..! త్వరలో ఈ వెబ్సైట్ల నుంచి ఇండియాకి వస్తున్న ప్రతి షిప్మెంట్ పై కేంద్రం కఠినతరమైన చట్టాలు అమలులోకి తీసుకు రాబోతుంది .చైనా చీఫ్ షాపింగ్ వెబ్సైట్లకు ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టనుంది .ఆఫర్స్ డిస్కౌంట్ విషయంలో చైనీస్ ప్లాట్ఫామ్స్ నుంచి ఇండియన్ సెల్లర్స్ కు తీవ్రమైన పోటీ ఎదురు కావడం వల్ల ఈ నేపథ్యంలో ఆన్లైన్ షాప్ నుంచి తీవ్రమైన వ్యతిరేకత వ్యక్తమవుతోంది .ఈ కారణంగానే భారత్ లో  విక్రయాలు జరుపుతున్న చైనా షాపింగ్ వెబ్సైట్లకు ప్రభుత్వం త్వరలోనే చెక్ పెట్టబోతోంది .కేంద్ర ప్రభుత్వం తీసుకోబోతున్న కీలక నిర్ణయం కారణంగా అలీబాబా, క్లబ్ ఫ్యాక్టరీ, అలీ express వంటి వెబ్సైట్లు ఇండియన్ ఈ కామర్స్ ఇండస్ట్రీకి దూరమయ్యే అవకాశం ఉంది .

అయితే ,ఈ ఆలీబాబా, సీన్, క్లబ్ ఫ్యాక్టరీ, అలీ ఎక్స్ప్రెస్ వంటి వెబ్సైట్లలో విక్రయిస్తున్న products అమెజాన్, ఫ్లిప్కార్ట్, myntra వెబ్ సైట్ లతో పోలిస్తే 50 నుంచి 60 శాతం తగ్గింపు తో లభిస్తున్నయి. ఇప్పటికే అమల్లో ఉన్న చట్టాల ప్రకారం విదేశాల్లో ఉన్న ఎన్ఆర్ఐలు ఇండియాలో ఉన్న తమ కుటుంబ సభ్యులకు ఐదు వేల రూపాయల వరకు పన్ను మినహాయింపును ప్రభుత్వం కల్పిస్తోంది. అయితే వీటిలో కొరియర్ చార్జీలను include చేయకూడదు, అయితే, ఈ మినహాయింపును చాలా కంపెనీలు తమకు అనుకూలంగా ఉంటుందన్నది ప్రధానమైన ఆరోపణ .

పన్ను భారం నుంచి తప్పించుకునేందుకు యత్నాలు చేస్తునాయి..

వారం నుంచి తప్పించుకునేందుకు క్లబ్ ఫ్యాక్టరీ అలీ ఎక్ష్ప్రెస్స్ వంటి వెబ్సైట్లు గిఫ్ట్స్ రూపంలో ఇండియాలోని కస్టమర్స్కు డెలివరీ చేస్తున్నాయట.దీనిని గుర్తించిన కష్టం విభాగం ఆ విధమైన కన్సైన్మెంట్ spy కఠినమైన చర్యలు తీసుకునేందుకు సిద్ధం అవుతోంది .
నూతనంగా అమలులోకి రాబోతున్న ఈ కామర్స్ రెగ్యులేషన్ యాక్ట్ నిబంధనలను మరింత కఠినతరం చేయబోతోందట .
ఇండియన్ ఈ కామర్స్ కంపెనీలకు ఇక ఇండియన్ ఈ కామర్స్ కంపెనీలకు సంబంధించి పలువురు ఆన్లైన్ సెల్లర్స్ ఆరోపిస్తున్న దాని ప్రకారం అలీ ఎక్ష్ప్రెస్స్ వంటి వెబ్సైట్లు చట్టంలోని లొసుగులు అడ్డుపెట్టుకొని ఎటువంటి టాక్స్ GST చెల్లించకుండా డెలివరీ చేస్తున్నాయి .చైనీస్ ఈ కామర్స్ వెబ్సైట్ల నుంచి వచ్చే సిమెంట్ లకు సంబంధించి ప్యాకేజెస్ పై ఎటువంటి ఎం ఆర్ పి లు ఉండేవి కాదని ఆన్లైన్ ఇండియన్ ఆన్లైన్ సెల్లర్స్ ఆరోపిస్తున్నారు .అయితే ఇక రానున్న దినాలలో ఆన్లైన్ షాపింగ్ చేయడం అది కూడా చైనీస్ వెబ్సైట్లలో ఆన్లైన్ షాపింగ్ చేయడం చాలావరకు కష్టతరం కాబోతుంద.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Tech News

మీ మొబైల్ లో ఈ అప్లికేషను ఉంటె మీ బ్యాంక్ అకౌంట్ లో ఉన్న డబ్బులు గోవిందా ..!

Published

on

By

మీ మొబైల్ లో ఈ అప్లికేషను ఉంటె మీ బ్యాంక్ అకౌంట్ లో ఉన్న డబ్బులు గోవిందా ..!

Bank account Hack RBI RULE

RBI హెచ్చరిక:

ఫిబ్రవరి 14 న,  UPI  ప్లాట్ఫారమ్పై మోసపూరిత లావాదేవీల గురించి ఆర్బిఐ బ్యాంక్లను అప్రమత్తం చేసింది. UPI ప్లాట్ఫారమ్ను ఉపయోగించి మోసం పెరుగుతున్న సంఖ్యలో హెచ్చరిక నోటీసు జారీ చేశాం అని ఆర్బిఐ పేర్కొంది.రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ఆండ్రాయిడ్ మొబైల్ ఉపయోగించే వారి కోసం ఒక హెచ్చరికను జారి చేసింది
. సోషల్ మీడియా ద్వారా లేదా ఏదైనా ఇతర ఛానెల్ ద్వారా “AnyDesk” అని పిలవబడే అప్లికేషన్ ని డౌన్ లోడ్ చేయాలని మీకు మెసేజ్ వస్తే అలా డౌన్లోడ్ చేసుకోకండి అని . ఈ అప్లికేషను డౌన్లోడ్ చేసిన తర్వాత, మీ బ్యాంక్ ఖాతా నిమిషాల్లో ఖాళీ అవుతుంది అని హెచ్చరించింది .

తెలుగు బ్రేకింగ్ న్యూస్ కోసం ఈ వెబ్  సైట్ ని చూడగలరు :-    Telugu Breaking News

రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్బిఐ) ఈ విషయంలో హెచ్చరిక జారీ చేసింది. “AnyDesk” అనేది మీ మొబైల్ లేదా ల్యాప్టాప్ ద్వారా మీ బ్యాంకు ఖాతా నుండి లావాదేవీలు చేయగల సాఫ్ట్వేర్. ఫిబ్రవరి 14 న, ఏకీకృత చెల్లింపులు ఇంటర్ఫేస్ (UPI) ప్లాట్ఫారమ్పై మోసపూరిత లావాదేవీల గురించి ఆర్బిఐ బ్యాంకులను హెచ్చరించింది. UPI ప్లాట్ఫారమ్ను ఉపయోగించి మోసం పెరుగుతున్న సంఖ్యలో హెచ్చరిక నోటీసు జారీ చేయబడిందని ఆర్బిఐ పేర్కొంది.

RBI new Guide lines
నోటీసులో, సెంట్రల్ బ్యాంక్ వ్యాపార రుణదాతలకు “AnyDesk” అని పిలిచే ఒక మొబైల్ అప్లికేషను వినియోగదారుల మొబైల్ ఫోన్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఇలా చేస్తుంది అని RBI తెలిపింది . ఆర్బిఐ యొక్క సైబర్ మరియు ఐటి పరీక్షా ఘటం ద్వారాఈ హెచ్చరిక జారి చేసింది . ఇది అఅప్లికేషన్ మొబైల్ ఫోన్లో డౌన్లోడ్ అయిన తర్వాత, ఇతర అప్లికేషన్స్ లాగ ఫోన్ ని తన కంట్రోల్ లోకి తెసుకొని యాక్సెస్ చేయడానికి అనుమతినిస్తుంది. ఏమైనప్పటికీ, వినియోగదారుల అనుమతి పొందినప్పుడు, ఫోన్లో అందుబాటులో ఉన్న ఇతర చెల్లింపుల అప్లికేషన్ ద్వారా మోసపూరితమైన లావాదేవీలను చేపట్టడానికి ఫోన్లో రహస్య డేటా దొంగిలిస్తాడు.

RBI new Guide lines

RBI హెచ్చరిక అన్ని ఇతర రకాల మొబైల్ చెల్లింపులకు కూడా వర్తిస్తుంది, UPI మాత్రమే కాదు. ఆర్బీఐ నోటీసు ప్రతి ఒక్క ఆండ్రాయిడ్ మొబైల్ ఉన్న వారికి వర్తిస్తుంది అని గత నెలలోనే తెలిపింది .ఒకసారి డౌన్లోడ్ చేసినట్లయితే, “AnyDesk” యూజర్ యొక్క పరికరంలో 9 అంకెల అప్లికేషను లో కోడ్ను generate చేస్తుంది మరియు బ్యాంక్ పేరుతో ఉన్న కోడ్ను వినియోగదారుడి ని అడుగుతుంది.ఒకసారి ఈ కోడ్ కనుగొనబడితే, హ్యాకర్ యూజర్ యొక్కమొబైల్ ని నియంత్రిస్తాడు మరియు తన పరికరం యొక్క మొత్తం సమాచారాన్ని లావాదేవీలను చేయగలడు.

Continue Reading

Tech News

జియో స్పీడ్ తో అందరిని తొక్కేసింది …!

Published

on

By

                                      జియో స్పీడ్ తో అందరిని తొక్కేసింది

జియో స్పీడ్

టెలికాం సంస్థల మధ్య ‘స్పీడ్’ ఫైట్ కొనసాగుతోంది. 4జీ డౌన్‌లోడ్ ప్పీడ్‌లో జనవరి మాసంలోనూ రిలయన్స్ జియో లి అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. పోటీ సంస్ధ ఎయిర్టెల్ డేటా స్పీడ్ కంటే రిలయన్స్ జియో స్పీడ్ దాదాపు రెట్టింపు కావడం విశేషం. జనవరి మాసం లో వివిధ టెలికారి సరిస్ధలు అరిదిరిచిన డేటా స్పీడ్కి  సంబంధించి  టెలికాం  రెగ్యులేటరీ అథారిటీ  ఆఫ్  ఇండియా(ట్రాయ్‌) విడుదల చేసిన గణంకాల్లో ఈ విషయం వెల్లడైంది ., జియో 4జీ నెట్వర్క్ సరాసరిగా సెకనుకు 18.8 మెగాబైట్స్‌ డౌన్‌లోడ్ స్పేడ్ను నమోదు చేసుకుని అగ్రస్థానంలో ’నిలిచింది. ఎయిర్టెల్ నెట్‌వర్క్ స్పీడ్ కేవలం 9.5 మెగాబైట్స్‌ గానే ఉంది.


వొడాపోన్ 6,7 MB స్పీడ్తో మూడో స్థానంలో నిల వగా…ఐడియా 5.5 మెగాబైట్స్ స్పీడ్‌తో నాలుగో స్థానంలో నిలిచింది.ఐడియా,వొడాఫోన్‌ రెండు” విలీనమైన“ ఇరు సంస్ధల నెట్వర్క్‌ని అనుసంధాన ప్రక్రియ కొనసాగిస్తూ ఉండటం తో ఆ సంస్ధల 4జీ నెట్‌వర్క్‌ స్పీడ్ ట్రాయ్  విడి విడిగానే లెక్కిస్తుంది .టెలికా౦ సంస్థలు ఎయిర్టెల్ , వొడాఫోన్‌, ఐడియా 4జీ సేవలతో పాటు 2జీ, 3జీ సేవలు కూడా కొనసాగిస్తుండగ.. , రిలయన్స్ జియో మాత్రమే 4జి సేవలను మాత్రమే అందిస్తోంది .2018లో అత్యంత వేగవంతమైన 4G నెట్‌వర్క్డేటాను అందిస్తున్న టెలికాల సంస్థగా రిలయన్స్ జియోగుర్తింపు సాధించింది.అయితే 4జీ అప్లోడ్ స్పీడ్లో ఐడియా టాప్లో నిలుస్తోంది . జనవరిలో ఐడియా 4జీ నెట్‌వర్క్ సరాసరిగా 5.5 MB అప్లోడ్ స్పీడ్ నమోదు చేసుకోగా,5.4 మెగాబైట్స్‌ అప్‌లోడ్‌ స్బీడ్తో వొడాఫోవ్‌ రెండో స్థానంలో ఉంది.రిలయన్స్ జియో, వొడాపోన్ 4జీ నెట్వర్క్‌లు 4.4 మెగాభైట్చ్ అప్లోడ్ స్బీడ్తో సంయుక్తంగా మూడో స్థానంలో నిలవగా,3.8 మెగాబైట్స్ అప్లోడ్ స్ఫేడ్తో ఎయిర్టెల్ ఆ తర్వాతి స్థానంలో నిలిచాయి.

Continue Reading

Tech News

రెడ్మి నోట్ 7 గురించి పూర్తీ వివరాలు & ఫీచర్స్ | ఇండియా లో ఎప్పుడు లాంచ్ అవ్వనుంది ?

Published

on

By

రెడ్మి నోట్ 7 గురించి పూర్తీ వివరాలు & ఫీచర్స్ | ఇండియా లో ఎప్పుడు లాంచ్ అవ్వనుంది ?

Redmi Note 7 specifications Price In India

ఇపుడు ఇండియా లో ప్రతి ఒక్కరు ఎదురు చూస్తున్న మొబైల్ ఫోన్ షియోమి రెడ్మి నోట్ 7 …అయితే ఈ మొబైల్ గురించి పూర్తీ సమాచారాన్ని ఇప్పుడు తెలుసుకుందాం .Xiaomi Redmi Note 7 మొబైల్ 780 “(16 సెం.మీ.) డిస్ప్లే ను 1080 *2340 పిక్సెల్స్తో స్క్రీన్ రిజల్యూషన్తో ఆండ్రాయిడ్ v9.0 (p) ఆపరేటింగ్ సిస్టం పై పనిచేస్తుంది .
ఈమొబైల్  octa కోర్ (2.2 GHz,క్వాడ్ కోర్ , కెరియో 260 + 1.8 GHz,
క్వాడ్ కోర్, క్రోయో 260) ప్రాసెసర్ కలిగి ఉంది , 3 జీబి ర్యామ్, బ్యాటరీ విషయానికి వస్తే 4000 ఎమ్ఏహెచ్. మొబైల్ బ్యాక్ కెమెరా 48 + 5 Mp, ఫ్రంట్ ఫసింగ్ కెమెరా 13 MP .ఇతర సెన్సార్లలో లైట్ సెన్సర్, ప్రాక్సిమిటీ సెన్సార్,
యాక్సిలెరోమీటర్, కంపాస్, గైరోస్కోప్ మొదలైనవి ఉన్నాయి,ఈ మొబైల్ లో  ఫింగర్ ప్రింట్  సెన్సార్ కలిగి  ఉంది . ఇంటర్నల్ మెమొరీ 32 జీబి  మెమరీని అలాగే  256 జిబి వరకు మెమరీని పెంచుకోవచ్చు  ఇది మొబైల్స్ విషయానికి వస్తే డిజైన్ అత్యంత ముఖ్యమైన అంశాల్లో ఒకటి.ఈ ఫోన్ 8.1 mm స్లిమ్ మరియు బరువు 186 గ్రాములు.

 

Redmi Note 7 Specifications :-

 • డిస్ప్లే                                      6.3 “(16 సెం.మీ)
 • స్టోరేజ్                                      32 GB upto 256 GB
 • కెమెరా                                      48 MP + 5 MP,13MP(f 1.8 ) ఫ్రంట్ కెమెరా
 • బ్యాటరీ                                     4000 mAh
 • RAM                                        3 GB
 • ఫింగర్ ప్రింట్ సెన్సార్               స్థానం వెనుక
 • ఇతర సెన్సార్లు                          కాంతి సెన్సార్, సాన్నిధ్యం సెన్సార్, యాక్సిలెరోమీటర్, కంపాస్, గైరోస్కోప్
 • క్విక్  ఛార్జింగ్                             సపోర్ట్ ఉంది
 • ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్                   Android V9.0 (పీ)
 • సిమ్ స్లాట్లు                              డ్యూయల్  SIM, GSM + GSM, డ్యూయల్  VoLTE
 • కస్టమ్ UI                                 MIUI
 • సిమ్ టైప్                                  నానో (హైబ్రిడ్)
 • నెట్వర్క్ 4G:                            అందుబాటులో (భారతీయ బ్యాండ్లకు సపోర్ట్ చేస్తుంది ) 3G,2G: సపోర్ట్ ఉంది .
 • లౌడ్ స్పీకర్                              ఉంది
 • ఆడియో జాక్                           3.5 mm
 • చిప్ సెట్                                  క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగన్ 660 MSM8956
 • గ్రాఫిక్స్                                      అడ్రినో 512
 • ప్రాసెసర్                                  ఎనికా కోర్ (2.2 GHz, క్వాడ్ కోర్, క్రోయో 260 + 1.8 GHz, క్వాడ్ కోర్, క్రయో 260)
 • మందం                                  8.1 mm
 • వెడల్పు                                   75.2 mm
 • బరువు                                   186 గ్రాములు
 • ఎత్తు                                       159.2 mm
 • రంగులు                                 బ్లాక్, బ్లూ, పర్పుల్
 • డిస్ప్లే                                     IPS LCD
 • డిస్ప్లే  నిష్పత్తి                        19.5: 9
 • పిక్సెల్                                     409 ppi
 • స్క్రీన్ రక్షణ                           కార్నింగ్ గొరిల్లా గ్లాస్ v5
 •  సరాసరి నిష్పత్తి                    81.21%
 • స్క్రీన్ రిజల్యూషన్                1080 x 2340 పిక్సెల్స్
 • కెమెరా లక్షణాలు                   డిజిటల్ జూమ్, ఆటో ఫ్లాష్, ఫేస్ డిటెక్షన్, టచ్ టు ఫోకస్
 •  రిజల్యూషన్                         8000 x 6000 పిక్సెల్స్
 • ఆటో ఫోకస్                           సపోర్ట్ ఉంది
 • ఫ్లాష్                                      ఉంది
 • వీడియో రికార్డింగ్                  1920×1080 @ 30 fps, 1280×720 @ 30 fps
 • WiFi                                     Wi-Fi 802.11, బి / గ్రా / ఎన్
 • వైఫై ఫీచర్లు                             డైరెక్ట్, మొబైల్ హాట్స్పాట్
 • బ్లూటూత్                               v5.0
 • usb                                        Typec
 • USB                                      కనెక్టివిటీ మాస్ స్టోరేజ్ పరికరం, USB ఛార్జింగ్
 • నెట్వర్క్                                  4G (భారతీయ బ్యాండ్లకు సపోర్ట్ చేస్తుంది  ), 3G, 2G
 • price                                     16,000 Rs/-

భారతదేశంలో విడుదల తేదీ ఫిబ్రవరి 28, 2019(roomer)

Continue Reading

Recent Posts

Facebook

Advertisement

Trending