Connect with us

Tech News

మెసేజ్ లో వచ్చిన లింక్ క్లిక్ చేయగానే 50,000 గోవిందా ? కాస్త జాగ్రత్త …

Published

on

 

ప్రస్తుత్తం ఇండియా లో సైబర్ నేరగాళ్లు ఎక్కువ అయ్యారు . టెక్నాలజీ ని ఆధారంగా చేసుకొని సైబర్ నేరగాళ్లు బాగా రెచ్చిపోతున్నారు .ఈ సైబర్ మోసాలు అధికం అవ్వటం తో ఆన్లైన్ లో లావాదేవీలు జరపాలి అంటే చాలా మంది భయపడి ఆలోచనలో పడుతున్నారు . దాదాపు 23 శాతం మంది భారతీయ వినియోగదారులు ఆన్లైన్ మోసాల  బారిన పడుతున్నారు అని ఓకే రిపోర్ట్ వెల్లడైయింది .వీటికి తోడు సైబర్ నేరగాళ్లు జనాన్ని మోసం చేయటం లో ఎప్పటికప్పుడు అప్డేట్ అవుతున్నారు .ఇప్పటికే బ్యాంక్ అకౌంట్స్ హాక్ చేయటం ,క్రెడిట్,డెబిట్ కార్డ్స్ క్లోనింగ్ చేయటం వంటివి జనాలను భయపెడ్తున్నాయి . ఈ నేపధ్యం లో మరో మోసం బయట పడింది . గురుగ్రామ్ లో ఒక వ్యక్తికి ఇన్ కమ్ ట్యాక్స్ డిపార్ట్మెంట్ పేరు తో ఓ మెసేజ్ వచ్చింది ఏంటి ఈ మెసేజ్ అని ఓపెన్ చేసి లింక్ క్లిక్ చేశాడు .ప్రొద్దున్న అయ్యే సరికి చూస్తే అకౌంట్ నుంచి రూ . 50,000 మాయం అయ్యాయి .పూర్తీవివరాలలోకివెళ్తే….

మొబైల్ కి ఇన్ కామ్ ట్యాక్స్ పేరు తో మెసేజ్ వచ్చింది ….

గురుగ్రామ్ లో నివసించే హరీష్ చందర్ వృత్తి రీత్యా వ్యాపారం చేస్తూ ఉంటాడు .అయితే తన ఫోన్ కి ఇన్ కమ్ ట్యాక్స్ పేరు తో ఓ మెసేజ్ వచ్చింది .మీ ఇన్ కమ్ ట్యాక్స్ పెండింగ్ల్ ఉంది అని ఆ మెసేజ్ లో స్పష్టం గ కనిపించింది . ఆమెసేజ్లోఒకలింక్కూడాకనిపించింది

లింక్ క్లిక్ చేశాడు

నిజంగానే ఐటీ డిపార్ట్మెంట్ పంపిన మెసేజ్ అనుకోని లింక్ క్లిక్ చేశాడు .లింక్ క్లిక్ చేయగానే ఒక అప్లికేషన్ ఇన్స్టాల్ అయింది తన మొబైల్ లో .ఇక ప్రొద్దున లేచి చూసే సరికి అకౌంట్ నుంచి రూ . 50 వేలు మాయం అయ్యాయి .

వెంటనే పోలీసుల ను ఆశ్రయించాడు

ఒక్క సారిగ షాక్ అయిన హరీష్ చందర్ వెంటనే పోలీసులను ఆశ్రయించాడు .అతని ఫిర్యాదు మేరకు కేసు నమోదు చేసుకున్న పోలీసులు దర్యాప్తును ప్రారంభించారు .

ఇక మీ మొబైల్ కి కూడా ఇటువంటి మెసేజ్ వచ్చినప్పుడు కాస్త జాగ్రత్త వహించండి .లేకపోతె మీ అకౌంట్ నుంచి కూడా డబ్బు మాయం అయ్యే అవకాశాలు ఉన్నాయి.

ఆన్లైన్ మోసాలను అరికట్టటానికి ఈ టిప్స్ ను ఖచ్చతంగా పాటించండి ….

సెక్యూరిటీ సాఫ్ట్వెర్ ని లేటెస్ట్ గ ఉంచుకోండి . ఇంటర్నెట్ అంటేనే వైరస్ తో కూడిన మాల్వేర్ స్పామ్ ,స్పైవెర్ అని పిలవబడే విరుసులు కంప్యూటర్ను నాశనం చేయటమే కాకా వ్యక్తిగత సమాచారాన్ని దొంగిలిస్తాయి .అందుకే ఎప్పటికప్పుడు లేటెస్ట్ సెక్యూరిటీ సాఫ్ట్వేరుతో పాటు ఆపరేటింగ్ సిస్టం అప్డేట్ చేసుకోవాలి .

పాస్వర్డ్ విషయంలో చాలా జాగ్రత్త

సింపుల్ పాస్వర్డ్ ఎప్పుడు పెట్టుకోకూడదు .అప్పర్ ,లోయర్ కేస్లతో పటు నంబర్లు ,సింబల్స్ జోడించి సురక్షితం .ఒక్కటే పాస్వర్డ్ అన్నిటికి ఉంచటం కాకుండా ప్రతి దానికి  విభిన్నంగ పాస్వర్డ్ ని ఎంచుకోండి .పాస్వర్డ్ ను సేవ్ బ్రౌసర్ లో సేవ్ చేయకపోవటం ఉత్తమం .

తెలియని ఈ మెయిల్స్ జోలికి అస్సలు వెళ్లొద్దు ….

కాన్ఫిడెన్షియల్ సమాచారం అడిగే ఈ మెయిల్స్ జోలికి అస్సలు వెళ్లొద్దు .పేమెంట్ కంపెనీ లు ఎప్పటికి మీ వ్యక్తిగత చెల్లింపు సమాచారాన్ని అడిగావు .మీకు నమ్మకం లేని ఈ మెయిల్స్ ను అసలు తెరవొద్దు .తెలియని లింక్ల మీద క్లిక్ చేయకండి .

ఫ్రీ వైఫై అస్సలు వాడకండి ….

ఉచితంగ వచ్చే వైఫై టెర్మినల్స్ వాడకపోవడం మంచిది .అలాగే పబ్లిక్ ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ తో పాస్వర్డ్ అప్డేట్ చేయవద్దు .బ్యాంకింగ్ లావాదేవీలు చేసేటప్పుడు ఒరిజినల్ బ్యాంకింగ్ యాప్స్ ని మాత్రమే వినియోగించండి .

నమ్మకమైన వాటి నుంచి డౌన్లొడ్చేయండి…

ఆన్లైన్ లో ఫ్రీ గ వస్తున్నాయి అని కాకుండా ,నమ్మకమైన సోర్స్ నుంచి మాత్రమే డౌన్లోడ్ చేసుకోవాలి .యాడ్ బ్లాకింగ్ సాఫ్ట్వేర్ తో పటు స్పై వెర్ డిటెక్షన్ ప్రోగ్రామ్ను రన్ చేయడం వాళ్ళ ఆన్లైన్ మోసాలు భారిన పడకుండా కాపాడుకోవచ్చు ,

ఒకే క్రెడిట్ కార్డు/డెబిట్ కార్డు వినియోగించటడం వల్ల

ఆన్లైన్ లో ఒకే డెబిట్ /క్రెడిట్ కార్డు వినియోగించటం వాళ్ళ నష్టపోయే అవకాశాలు చాలా తక్కువ .ఆన్లైన్లో షాపింగ్ చేసిన వెంటనే మీ బ్యాంక్ ,క్రెడిట్,డెబిట్ కార్డు మరియు మర్చంట్ సైట్ల  నుంచి తప్పనిసరిగా లాగౌట్ అవ్వాలి.మీ కంప్యూటర్ లేదా స్మార్ట్ ఫోన్ లో బ్యాంకుల పిన్ లేదా పస్స్వర్డ్స్ సేవ్ చేయకండి .   

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Tech News

మీ మొబైల్ లో ఈ అప్లికేషను ఉంటె మీ బ్యాంక్ అకౌంట్ లో ఉన్న డబ్బులు గోవిందా ..!

Published

on

By

మీ మొబైల్ లో ఈ అప్లికేషను ఉంటె మీ బ్యాంక్ అకౌంట్ లో ఉన్న డబ్బులు గోవిందా ..!

Bank account Hack RBI RULE

RBI హెచ్చరిక:

ఫిబ్రవరి 14 న,  UPI  ప్లాట్ఫారమ్పై మోసపూరిత లావాదేవీల గురించి ఆర్బిఐ బ్యాంక్లను అప్రమత్తం చేసింది. UPI ప్లాట్ఫారమ్ను ఉపయోగించి మోసం పెరుగుతున్న సంఖ్యలో హెచ్చరిక నోటీసు జారీ చేశాం అని ఆర్బిఐ పేర్కొంది.రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ఆండ్రాయిడ్ మొబైల్ ఉపయోగించే వారి కోసం ఒక హెచ్చరికను జారి చేసింది
. సోషల్ మీడియా ద్వారా లేదా ఏదైనా ఇతర ఛానెల్ ద్వారా “AnyDesk” అని పిలవబడే అప్లికేషన్ ని డౌన్ లోడ్ చేయాలని మీకు మెసేజ్ వస్తే అలా డౌన్లోడ్ చేసుకోకండి అని . ఈ అప్లికేషను డౌన్లోడ్ చేసిన తర్వాత, మీ బ్యాంక్ ఖాతా నిమిషాల్లో ఖాళీ అవుతుంది అని హెచ్చరించింది .

రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్బిఐ) ఈ విషయంలో హెచ్చరిక జారీ చేసింది. “AnyDesk” అనేది మీ మొబైల్ లేదా ల్యాప్టాప్ ద్వారా మీ బ్యాంకు ఖాతా నుండి లావాదేవీలు చేయగల సాఫ్ట్వేర్. ఫిబ్రవరి 14 న, ఏకీకృత చెల్లింపులు ఇంటర్ఫేస్ (UPI) ప్లాట్ఫారమ్పై మోసపూరిత లావాదేవీల గురించి ఆర్బిఐ బ్యాంకులను హెచ్చరించింది. UPI ప్లాట్ఫారమ్ను ఉపయోగించి మోసం పెరుగుతున్న సంఖ్యలో హెచ్చరిక నోటీసు జారీ చేయబడిందని ఆర్బిఐ పేర్కొంది.

RBI new Guide lines
నోటీసులో, సెంట్రల్ బ్యాంక్ వ్యాపార రుణదాతలకు “AnyDesk” అని పిలిచే ఒక మొబైల్ అప్లికేషను వినియోగదారుల మొబైల్ ఫోన్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఇలా చేస్తుంది అని RBI తెలిపింది . ఆర్బిఐ యొక్క సైబర్ మరియు ఐటి పరీక్షా ఘటం ద్వారాఈ హెచ్చరిక జారి చేసింది . ఇది అఅప్లికేషన్ మొబైల్ ఫోన్లో డౌన్లోడ్ అయిన తర్వాత, ఇతర అప్లికేషన్స్ లాగ ఫోన్ ని తన కంట్రోల్ లోకి తెసుకొని యాక్సెస్ చేయడానికి అనుమతినిస్తుంది. ఏమైనప్పటికీ, వినియోగదారుల అనుమతి పొందినప్పుడు, ఫోన్లో అందుబాటులో ఉన్న ఇతర చెల్లింపుల అప్లికేషన్ ద్వారా మోసపూరితమైన లావాదేవీలను చేపట్టడానికి ఫోన్లో రహస్య డేటా దొంగిలిస్తాడు.

RBI new Guide lines

RBI హెచ్చరిక అన్ని ఇతర రకాల మొబైల్ చెల్లింపులకు కూడా వర్తిస్తుంది, UPI మాత్రమే కాదు. ఆర్బీఐ నోటీసు ప్రతి ఒక్క ఆండ్రాయిడ్ మొబైల్ ఉన్న వారికి వర్తిస్తుంది అని గత నెలలోనే తెలిపింది .ఒకసారి డౌన్లోడ్ చేసినట్లయితే, “AnyDesk” యూజర్ యొక్క పరికరంలో 9 అంకెల అప్లికేషను లో కోడ్ను generate చేస్తుంది మరియు బ్యాంక్ పేరుతో ఉన్న కోడ్ను వినియోగదారుడి ని అడుగుతుంది.ఒకసారి ఈ కోడ్ కనుగొనబడితే, హ్యాకర్ యూజర్ యొక్కమొబైల్ ని నియంత్రిస్తాడు మరియు తన పరికరం యొక్క మొత్తం సమాచారాన్ని లావాదేవీలను చేయగలడు.

Continue Reading

Tech News

జియో స్పీడ్ తో అందరిని తొక్కేసింది …!

Published

on

By

                                      జియో స్పీడ్ తో అందరిని తొక్కేసింది

జియో స్పీడ్

టెలికాం సంస్థల మధ్య ‘స్పీడ్’ ఫైట్ కొనసాగుతోంది. 4జీ డౌన్‌లోడ్ ప్పీడ్‌లో జనవరి మాసంలోనూ రిలయన్స్ జియో లి అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. పోటీ సంస్ధ ఎయిర్టెల్ డేటా స్పీడ్ కంటే రిలయన్స్ జియో స్పీడ్ దాదాపు రెట్టింపు కావడం విశేషం. జనవరి మాసం లో వివిధ టెలికారి సరిస్ధలు అరిదిరిచిన డేటా స్పీడ్కి  సంబంధించి  టెలికాం  రెగ్యులేటరీ అథారిటీ  ఆఫ్  ఇండియా(ట్రాయ్‌) విడుదల చేసిన గణంకాల్లో ఈ విషయం వెల్లడైంది ., జియో 4జీ నెట్వర్క్ సరాసరిగా సెకనుకు 18.8 మెగాబైట్స్‌ డౌన్‌లోడ్ స్పేడ్ను నమోదు చేసుకుని అగ్రస్థానంలో ’నిలిచింది. ఎయిర్టెల్ నెట్‌వర్క్ స్పీడ్ కేవలం 9.5 మెగాబైట్స్‌ గానే ఉంది.


వొడాపోన్ 6,7 MB స్పీడ్తో మూడో స్థానంలో నిల వగా…ఐడియా 5.5 మెగాబైట్స్ స్పీడ్‌తో నాలుగో స్థానంలో నిలిచింది.ఐడియా,వొడాఫోన్‌ రెండు” విలీనమైన“ ఇరు సంస్ధల నెట్వర్క్‌ని అనుసంధాన ప్రక్రియ కొనసాగిస్తూ ఉండటం తో ఆ సంస్ధల 4జీ నెట్‌వర్క్‌ స్పీడ్ ట్రాయ్  విడి విడిగానే లెక్కిస్తుంది .టెలికా౦ సంస్థలు ఎయిర్టెల్ , వొడాఫోన్‌, ఐడియా 4జీ సేవలతో పాటు 2జీ, 3జీ సేవలు కూడా కొనసాగిస్తుండగ.. , రిలయన్స్ జియో మాత్రమే 4జి సేవలను మాత్రమే అందిస్తోంది .2018లో అత్యంత వేగవంతమైన 4G నెట్‌వర్క్డేటాను అందిస్తున్న టెలికాల సంస్థగా రిలయన్స్ జియోగుర్తింపు సాధించింది.అయితే 4జీ అప్లోడ్ స్పీడ్లో ఐడియా టాప్లో నిలుస్తోంది . జనవరిలో ఐడియా 4జీ నెట్‌వర్క్ సరాసరిగా 5.5 MB అప్లోడ్ స్పీడ్ నమోదు చేసుకోగా,5.4 మెగాబైట్స్‌ అప్‌లోడ్‌ స్బీడ్తో వొడాఫోవ్‌ రెండో స్థానంలో ఉంది.రిలయన్స్ జియో, వొడాపోన్ 4జీ నెట్వర్క్‌లు 4.4 మెగాభైట్చ్ అప్లోడ్ స్బీడ్తో సంయుక్తంగా మూడో స్థానంలో నిలవగా,3.8 మెగాబైట్స్ అప్లోడ్ స్ఫేడ్తో ఎయిర్టెల్ ఆ తర్వాతి స్థానంలో నిలిచాయి.

Continue Reading

Tech News

రెడ్మి నోట్ 7 గురించి పూర్తీ వివరాలు & ఫీచర్స్ | ఇండియా లో ఎప్పుడు లాంచ్ అవ్వనుంది ?

Published

on

By

రెడ్మి నోట్ 7 గురించి పూర్తీ వివరాలు & ఫీచర్స్ | ఇండియా లో ఎప్పుడు లాంచ్ అవ్వనుంది ?

Redmi Note 7 specifications Price In India

ఇపుడు ఇండియా లో ప్రతి ఒక్కరు ఎదురు చూస్తున్న మొబైల్ ఫోన్ షియోమి రెడ్మి నోట్ 7 …అయితే ఈ మొబైల్ గురించి పూర్తీ సమాచారాన్ని ఇప్పుడు తెలుసుకుందాం .Xiaomi Redmi Note 7 మొబైల్ 780 “(16 సెం.మీ.) డిస్ప్లే ను 1080 *2340 పిక్సెల్స్తో స్క్రీన్ రిజల్యూషన్తో ఆండ్రాయిడ్ v9.0 (p) ఆపరేటింగ్ సిస్టం పై పనిచేస్తుంది .
ఈమొబైల్  octa కోర్ (2.2 GHz,క్వాడ్ కోర్ , కెరియో 260 + 1.8 GHz,
క్వాడ్ కోర్, క్రోయో 260) ప్రాసెసర్ కలిగి ఉంది , 3 జీబి ర్యామ్, బ్యాటరీ విషయానికి వస్తే 4000 ఎమ్ఏహెచ్. మొబైల్ బ్యాక్ కెమెరా 48 + 5 Mp, ఫ్రంట్ ఫసింగ్ కెమెరా 13 MP .ఇతర సెన్సార్లలో లైట్ సెన్సర్, ప్రాక్సిమిటీ సెన్సార్,
యాక్సిలెరోమీటర్, కంపాస్, గైరోస్కోప్ మొదలైనవి ఉన్నాయి,ఈ మొబైల్ లో  ఫింగర్ ప్రింట్  సెన్సార్ కలిగి  ఉంది . ఇంటర్నల్ మెమొరీ 32 జీబి  మెమరీని అలాగే  256 జిబి వరకు మెమరీని పెంచుకోవచ్చు  ఇది మొబైల్స్ విషయానికి వస్తే డిజైన్ అత్యంత ముఖ్యమైన అంశాల్లో ఒకటి.ఈ ఫోన్ 8.1 mm స్లిమ్ మరియు బరువు 186 గ్రాములు.

 

Redmi Note 7 Specifications :-

 • డిస్ప్లే                                      6.3 “(16 సెం.మీ)
 • స్టోరేజ్                                      32 GB upto 256 GB
 • కెమెరా                                      48 MP + 5 MP,13MP(f 1.8 ) ఫ్రంట్ కెమెరా
 • బ్యాటరీ                                     4000 mAh
 • RAM                                        3 GB
 • ఫింగర్ ప్రింట్ సెన్సార్               స్థానం వెనుక
 • ఇతర సెన్సార్లు                          కాంతి సెన్సార్, సాన్నిధ్యం సెన్సార్, యాక్సిలెరోమీటర్, కంపాస్, గైరోస్కోప్
 • క్విక్  ఛార్జింగ్                             సపోర్ట్ ఉంది
 • ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్                   Android V9.0 (పీ)
 • సిమ్ స్లాట్లు                              డ్యూయల్  SIM, GSM + GSM, డ్యూయల్  VoLTE
 • కస్టమ్ UI                                 MIUI
 • సిమ్ టైప్                                  నానో (హైబ్రిడ్)
 • నెట్వర్క్ 4G:                            అందుబాటులో (భారతీయ బ్యాండ్లకు సపోర్ట్ చేస్తుంది ) 3G,2G: సపోర్ట్ ఉంది .
 • లౌడ్ స్పీకర్                              ఉంది
 • ఆడియో జాక్                           3.5 mm
 • చిప్ సెట్                                  క్వాల్కమ్ స్నాప్డ్రాగన్ 660 MSM8956
 • గ్రాఫిక్స్                                      అడ్రినో 512
 • ప్రాసెసర్                                  ఎనికా కోర్ (2.2 GHz, క్వాడ్ కోర్, క్రోయో 260 + 1.8 GHz, క్వాడ్ కోర్, క్రయో 260)
 • మందం                                  8.1 mm
 • వెడల్పు                                   75.2 mm
 • బరువు                                   186 గ్రాములు
 • ఎత్తు                                       159.2 mm
 • రంగులు                                 బ్లాక్, బ్లూ, పర్పుల్
 • డిస్ప్లే                                     IPS LCD
 • డిస్ప్లే  నిష్పత్తి                        19.5: 9
 • పిక్సెల్                                     409 ppi
 • స్క్రీన్ రక్షణ                           కార్నింగ్ గొరిల్లా గ్లాస్ v5
 •  సరాసరి నిష్పత్తి                    81.21%
 • స్క్రీన్ రిజల్యూషన్                1080 x 2340 పిక్సెల్స్
 • కెమెరా లక్షణాలు                   డిజిటల్ జూమ్, ఆటో ఫ్లాష్, ఫేస్ డిటెక్షన్, టచ్ టు ఫోకస్
 •  రిజల్యూషన్                         8000 x 6000 పిక్సెల్స్
 • ఆటో ఫోకస్                           సపోర్ట్ ఉంది
 • ఫ్లాష్                                      ఉంది
 • వీడియో రికార్డింగ్                  1920×1080 @ 30 fps, 1280×720 @ 30 fps
 • WiFi                                     Wi-Fi 802.11, బి / గ్రా / ఎన్
 • వైఫై ఫీచర్లు                             డైరెక్ట్, మొబైల్ హాట్స్పాట్
 • బ్లూటూత్                               v5.0
 • usb                                        Typec
 • USB                                      కనెక్టివిటీ మాస్ స్టోరేజ్ పరికరం, USB ఛార్జింగ్
 • నెట్వర్క్                                  4G (భారతీయ బ్యాండ్లకు సపోర్ట్ చేస్తుంది  ), 3G, 2G
 • price                                     16,000 Rs/-

భారతదేశంలో విడుదల తేదీ ఫిబ్రవరి 28, 2019(roomer)

Continue Reading

Recent Posts

Facebook

Advertisement

Trending